เมื่อวันที่ 20 มีนาคม 2561 เวลา 10.00 น. สมาคมบริหารทรัพย์สินแห่งประเทศไทย ได้จัดการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2561 ขึ้น ซึ่งมีวาระที่สำคัญวาระหนึ่ง คือ การเลือกตั้งนายก และคณะกรรมการบริหาร เพื่อปฏิบัติหน้าที่ในปีพ.ศ. 2561-2562
สำหรับผลการเลือกตั้งนั้น คะแนนเสียงในที่ประชุมใหญ่เป็นเอกฉันท์ ให้ “คุณสามภพ บุนนาค” เป็นผู้ดำรงตำแหน่งนายกสมาคมในวาระนี้ และที่ประชุมได้เลือกคณะกรรมการบริหารจากที่ประชุมเพื่อปฏิบัติหน้าที่ 7 ท่าน ตามข้อบังคับสมาคมฯ โดยมีรายนามผู้ได้รับการคัดเลือกเป็นคณะกรรมการบริหาร ดังนี้
- คุณธนวัฒน์ สินสุกิจ
- คุณจักรพันธ์ ภวังครัตน์
- คุณบีบี ซาฟียา เบญจมสุรทิน
- คุณสุรพล มนูญผล
- คุณสงวนศรี สุทธิพงศ์ชัย
- คุณเชษฐ์ ตั้งทรงจิตรากุล
- คุณปราโมทย์ เรืองสอน
บรรยากาศการเลือกตั้ง
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/3-21-2018-10-48-36-AM-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0030-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0025-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0016-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0023-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/ประชุมใหญ่สามัญปี-61_180322_0008-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0014-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0052-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0050-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0049-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0047-150x150.jpg)
![](http://pmathai.or.th/wp-content/uploads/2018/03/AGM-20-03-61_180321_0060-150x150.jpg)